Gida > Labarai > Labaran Masana'antu

Menene kaddarorin Surfactants?

2025-01-24

Rage tashin hankali

Rage tashin hankali na saman shine mafi yawan aikin na asali naSurfacts. Akwai tashin hankali macroscopic a farfajiya na ruwa wanda ya sa ruwa mai ruwa zuwa karami gwargwadon iko, wannan shine, tashin hankali. Bayan ƙara surfactants, surfactants samar da fim na bakin ciki a saman ruwa, canza tsarin tsarin ruwa na ruwa, don haka rage tashin hankali.

surfactants

Forming micelles

Micegles suna nufin umarnin tarin kwayoyin halitta waɗanda suka fara fushinsu a cikin adadi mai yawa bayan wani bayani mai narkewa bayan da surfactant maida hankali ne ya kai wani darajar.

Surfacts ana narkar da su cikin ruwa. Lokacin da maida hankali ne ya ragu, ana tarwatsa su a matsayin kwayoyin guda ɗaya ko kuma adasorbed a saman mafita don rage tashin hankali. Lokacin da aka maida hankali da Surfactants yana ƙaruwa zuwa batun cewa saman mafita yana da cikakken kuma ba zai iya zama adsorbed, kwayoyin naSurfactsfara motsawa cikin ciki na mafita. Saboda wani ɓangaren ƙwayoyin cuta na hydrophobo yana da ɗan ƙaramin halitta da ruwa, yayin da aka sami sassan ƙwayoyin cuta da yawa (gabaɗaya 500) suna jan hankalin juna da haɗa juna don samar da jikinsu, wato miceles. Micleles suna da siffofi daban-daban, kamar su sperical, Lakellar, da kuma sanda.


X
We use cookies to offer you a better browsing experience, analyze site traffic and personalize content. By using this site, you agree to our use of cookies. Privacy Policy
Reject Accept